ข่าวมวย ผลการแข่งขัน มวยตู้ มวยไทย วันจันทร์ที่10 ตุลาคม 2559 วิจารณ์มวย วิเคราะห์มวย

วิจารณ์มวย วันจันทร์ที่ 10 ตุลาคม 2559

Home / วิเคราะห์มวย / วิจารณ์มวย วันจันทร์ที่ 10 ตุลาคม 2559

วิจารณ์มวย วันจันทร์ที่ 10 ตุลาคม 2559

เข็มทิศศึกบางระจัน+ส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน

…………………………………….

มวยน่าเล่น
1.เลิศชาย *****
2.บรรลือฤทธิ์ ***

1.อองรี ป.เปาอินทร์ (เพชรโพธิ์ทอง) 123.8-.2
มวยคนจัดฝีมือครบเครื่องเข่าในเหนียวนำกลับมาสร้างอีกครั้งส่องกล้องแล้วไม่น่ามีปัญหา
ชนะคะแนน ก้องสนั่น ศักดิ์หอมศิล 19 ส.ค.59 เอสพลานาด (ตัดเชือก)
ชนะน็อก1 เดชอุดม ก.กัมปนาท 19 ส.ค.59 เอสพลานาด (รอบชิง)
จะชนะ
เพชรรุ่งโรจน์ ธัญญาลาบเป็ด (ศ.ตระกูลเหลา) 127ลด3.4
มวยเก่งภูธรชกในกรุงต้องชั่งน.น.ต้องใส่ฟันยางปลายๆลำบาก
ชนะคะแนน ตะขาบเพชร ลูกสันป่าลาน 6 ก.พ.59 จ.ตาก
ชนะน็อก2 บิ๊กไอซ์ อบต.ใจ 15 ก.ย.59 จ.พิจิตร
…………………………………………..
2.เลิศชาย N&P บ๊อกซิ่งยิม 133-2.1
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งแทงเข่ารุนแรงมวยในรายการได้เปรียบครบวงจร
ชนะน็อก1 มาพิชิต ศิษย์ยอดเซียน 30 มิ.ย.59 รดน.133.4-.8
ชนะคะแนน ศักดิ์มงคล ส.สมหมาย 28 ก.ค.59 รดน.130.9-.9
แพ้คะแนน เศรษฐี ซิมบีมวยไทย 9 ก.ย.59 จ.ภูเก็ต
จะชนะ
แชมป์ พุ่มพันธุ์ม่วง (ม.ภูวนา) 130.9ขาด.1 มวยแทน
มวยเข่าปล้ำรัดในเด้งตีดีเหนียวแน่นมาแทนน.น.ขาดความพร้อมเป็นรองเยอะ
แพ้คะแนน ไม้หน้าสาม ส.ประสิทธิชัย 17 ก.ค.59 รดน.129
ชนะคะแนน ไม้หน้าสาม ป.ประสิทธิชัย 20 ส.ค.59 อ้อมน้อย130.2-.2
แพ้คะแนน ชนะชัย ส.กลิ่นมี 17 ก.ย.59 แม็กซ์มวยไทย61
…………………………………………..
3.ยอดขุนพล ส.รสจรินทร์ (ขุนพลเล็ก ส.สะเดายิมส์) 106.2-.2
มวยฝีมือครบเครื่องหลักเหลี่ยมดีเตะต่อยแรงบู๊ดุดันแข็งแกร่งกว่าซื้อขายดีพลิกไปมาสนุก
แพ้คะแนน ไผ่สีทอง ปูสระบุรี 9 ก.ค.59 รดน. 103
แพ้คะแนน เจ็ดดาว เพชรชุมแสง 22 ส.ค.59 รดน.103.9ขาด.1
ชนะคะแนน ขาวผ่อง แบงค์ฟาร์มยิม 2 ก.ย.59 จ.กาฬสินธุ์
จะชนะ
เจ็ดดาว เพชรเจ้าพระยา (เพชรชุมแสง)106.5-.5
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งโต้เหลี่ยมเชิงดีแรงปะทะเป็นรอง
แพ้น็อก2 เพชรเอก เกียรติประสงค์ 24 มี.ค.59 รดน.103.6ขาด.4
ชนะคะแนน เพชรมณี ส.สมหมาย 30 มิ.ย.59 รดน.104.2-.2
ชนะคะแนน ยอดขุนพล ส.รจรินทร์ 22 ส.ค.59 รดน.103.5ขาด.5
…………………………………………..
4.เพชรรัตน์ ว.วิวัฒนานนท์ (เจพาวเวอร์รูปหลังคาซิงเกิ้ล,เพชรโพธิ์ทอง) 119.7-1.7
มวยฝีมือครบเครื่องฉลาดดักสาดแข้งเหลี่ยมเชิงดีปล้ำตีแข็งแรงลูกหนักเป็นรอง
แพ้น็อก4 แสงดาว ส.กิตติชัย 18 ธ.ค.57 รดน.117.6-1.1/115.5
แพ้น็อก2 วรวุฒิ ศ.บีบี 13 ต.ค.58 จ.ภูเก็ต
ชนะคะแนน เสืออีสาน อุ้มกะต๋อฯ (ทวีทรัพย์ ฒ.เมืองน้ำดำ) 8 ก.ย.59 รดน.117.1-.1
จะแพ้
เสือมิตร ม.ภูวนา นายพลคนขอนแก่น (อภิรักษ์ ฝนจางชลบุรี) 118.2-.2
มวยเก่าเก๋าเกมซ้ายจัดเหลี่ยมเข่าหักแทงบดุดันศอกสวนแรงเช็คบิลได้กรุณาดูตั๋วก่อนเล่น
แพ้คะแนน ฝนแปด ชูวัฒนะ 6 ก.พ.59 จ.ระนอง
แพ้น็อก3 ยอดอัศวิน ภ.บุญสิทธิ์ 17 ก.ค.59 รังสิต118.5-.5
ชนะน็อก3 ซีต้า ว.สันต์ใต้ 12 ก.ย.59 รดน.117
…………………………………………..
5.บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย (เทวฤทธิ์ เดอะเบสอุดร) 104.9-.9 ต่อ 1 ป. มวยแทน
แชมป์มวยไทยอ้อมน้อยฝีมือคล่องครบเครื่องตีนซ้ายแรงไอคิวดีไวกว่ากิ๊กต้นๆไปก่อน
ชนะน็อก3 เพชรเอก ป.ฉลาด 12 เม.ย.59 ลพน.103/102.2-.2
ชนะน็อก3 แสงอาทิตย์ เกียรติกำธร 1 ก.ค.59 ลพน.105.4-1.4ต่อ 2ป.
ชนะน็อก4 แสนทนง ต.ศิลาชัย 13 ส.ค.59 อ้อมน้อย105.2-.2
จะชนะ
เพชรเมืองสรวง ศิษย์พลายงาม (ศิษย์ดอนคิงส์) 107-2
มวยฝีมือครบเครื่องเตะขวาต่อยขวาขวางหน้าแทงช้ากว่าการผ่านมวยเป็นรองเยอะ
แพ้คะแนน ดีที ไก่แจ้รังสิต 16 พ.ค.59 รดน. 101.4-2.2ต่อ2 ป.
ชนะน็อก3 มังกรเดช ไฟเตอร์มวยไทย 9 ก.ค.59 รดน.101.9ขาด.1
ชนะคะแนน เป๊ปซี่ อ.ประเสริฐ 22 ส.ค.59 รดน.102.3-.3
…………………………………………..
6.เพชรศิลา พ.ภัทร (โพธิ์ทอง ว.เดชวันมิตร)123.2-.2
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักแทงดีเหลี่ยมเข่าเสียดสีเป็นรอง
ชนะคะแนน ราชสีห์ ไอที 2000 30 มิ.ย.59 รดน. (มีโห่ทั้งคู่)124.5-1.5
แพ้คะแนน จอมพิฆาต ชูวัฒนะ 27 ก.ค.59 รดน.123ต่อ 2 ปอนด์
ชนะคะแนน จอมพิฆาต ชูวัฒนะ 8 ก.ย.59 รดน.124
จะแพ้
ยอดมนต์ดำ ไฟต์เตอร์มวยไทย (ซุปเปอร์แจ๊ค,มนต์ดำเล็ก ส.ยุพินดา)123.5-.5
มวยสูงยาวเข่าเชิงไม่เท่าไร่ต่อยหมัดนำคว้าคอเด้งตีเสียบแรงตื้อทรหดยืนระยะดีกว่า
แพ้คะแนน ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธุ์ 2 เม.ย.59 ช่องNBT 122.4-.4
ชนะน็อก4 ศรนารายณ์ ส.สมหมาย 9 ก.ค.59 รดน124.2-2.2(พลิก 40-1)
แพ้คะแนน โทมัส ศ.ชัยเจริญ 2 ก.ย.59 รังสิต 123
…………………………………………..
7.(คู่เอก) แรมบ๊องส์ ลีซอการค้า (ส.บุญส่งเสริม,ร.ร.กีฬาลำปาง) 117.2-.2
มวยแชมป์อ้อมน้อยเปิดเกมชวนทะเลาะหมัดต่อยแรงบู๊ดุดันอาวุธหลากหลายปลายมั่นคงกว่า
ชนะคะแนน ปลุกเสก ส.ธนพล 30 พ.ค.59 รดน.116.1-.1
ชนะคะแนน ขาวสด ภูเก็ตดราก้อนฯ 13 ก.ค.59 รดน.117.5-.5
ชนะคะแนน ฤทธิเดช ไมอามี่คอนโด 20 ส.ค.59 อ้อมน้อย118
ชนะคะแนน ดาวทอง ศิษย์หมวดเลาะห์ 10 ก.ย.59 จ.กำแพงเพชร
จะชนะ
วีระชัย นายกแหลมทองโคราช (ป้อมทอง สิงห์บ้านสร้าง,ศิษย์ก้องสยาม) 116.2ขาด.8
มวยฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงค้ำแทงปล้ำรัดฟัดตีเหนียวแน่นสนุกสูสีได้เสีย
แพ้คะแนน ฤทธิเดช ส.มีอุดรฯ 27 มิ.ย.59 รดน.119.5-1.5
แพ้คะแนน ข้าวใหม่ ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 27 ก.ค.59 รดน.117
ชนะคะแนน ข้าวหอม ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 18 ส.ค.59 รดน.118
ชนะคะแนน ฟ้าสยาม ดาบรันสารคาม 15 ก.ย.59 รดน.118
…………………………………………..
8.กรีฑาพล N&P บ๊อกซิ่งยิมส์ (นำโชค เพชรนำโชค) 120-1
แพ้คะแนน สิงห์ขาม เกียรติหมู่4 9 ก.ค.59 รดน.118.1-.1
แพ้คะแนน สิงห์ขาม เกียรติหมู่4 22 ส.ค.59 รดน.127.8ขาด.2
จะแพ้
เพชรวิชัย อ.ขวัญเมือง (ปลากัด อ.เพชรน้ำหนึ่ง) 119.5-.5
ถูกไล่ลงชกกับ ชัยณรงค์ จ่ายุทธกองสืบ 1 พ.ค.59 รังสิต117.7-1.7
ชนะน็อก4 สุขสวัสดิ์ เกียรติเพชรน้อย 1 ก.ย.59 รดน.120.2ขาด.8
…………………………………………..
9.บัวเขียว ป.เปาอินทร์ (N&P พีบ๊อกซิ่ง) 99.9ขาด.1
ชนะคะแนน เพชรสยาม ม.เมืองคนดี 22 ส.ค.59 รดน.95.6-.6
จะชนะ
เรือนแพ ศรีพนมยิมส์ (พยัคสอง) 100.9-.9
แพ้คะแนน บัวขาว ร.ร.กีฬาสุราษฎร์ 6 ก.พ.59 จ.สุราษฎร์ฯ
…………………………………………..

ขออนุญาตใช้เนื้อหา