ข่าวมวย ผลการแข่งขัน มวยตู้ มวยไทย วันพุธที่ 12 ตุลาคม 2559 วิจารณ์มวย วิเคราะห์มวย

วิจารณ์มวย วันพุธที่ 12 ตุลาคม 2559

Home / วิเคราะห์มวย / วิจารณ์มวย วันพุธที่ 12 ตุลาคม 2559

วิจารณ์มวย วันพุธที่ 12 ตุลาคม 2559

เข็มทิศศึกชูเจริญมวยไทย พุธที่ 12 ต.ค.59 เวทีราชดำเนิน
โปรโมเตอร์ “ อั้งม้อ”  ชูเจริญ รวีอร่ามวงศ์ ค่าเข้าชมชั้นสาม 280 บาท

………………………….
มวยน่าเล่น
1.จอมพิฆาต *****
2.ข้าวหอม ***
3.แสนวังชัย ***
……………………………
1.ยอดแก่น ลูกพระบาท (ลูกเมืองเพชร,ส.รุ่งระวี) 121.2-1.2
มวยฝีมือครบเครื่องนิ่งดักเสียบดักแทงแรงขวางแทงยัดใส้แรงอาวุธคมกว่าหาค่าใช้จ่ายได้
ชนะน็อก4 ก้องกังวาน ส.สายันต์ 30 ก.ค.59 จ.อยุธยา
ชนะคะแนน ศักดิ์สิทธิ์ ทีเด็ด99 14 ส.ค.59 รดน.123.3-.3
แพ้ฟาล์วยก3 เพชรเขมราฐ ศิษย์เชฟบุญธรรม 8 ก.ย.59 รดน.122(แทงกระจับ)
จะชนะ
สิงห์ขาม เกียรติหมู่4 (บัญชาเมฆ) 120
แพ้คะแนน หลากหลาย ป.บูรพา 18 มิ.ย.59 อ้อมน้อย118ขาด.4
ชนะคะแนน กรีฑาพล เอ็นแอนด์พีบ๊อกซิ่ง 22 ส.ค.59 รดน.127.3ขาด.7(2ครั้ง)
……………………………
2.เพชรสมหมาย ส.สมหมาย (หยกเพชร ศิษย์ทนายโจ้) 110.2-1.2
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องแข้งว้ายแรงรวดเร็วลูกหนักเป็นรอง
แพ้คะแนน เสาเอก ป.อ่าวทะเลบางเสร่ 13 ส.ค.58 รดน.107.1-.1
ชนะคะแนน เพชรสกล เอฟ.เอ.กรุ๊ป 3 ธ.ค.58 รดน.108
แพ้คะแนน เพชรตาแมว ศ.ศาสตรา 13 มิ.ย.59 รดน113.4-.4
จะแพ้
แสงนำชัย เจ.เอส.พี (น้ำตาลเอ ศิษย์ไทยแลนด์) 111.5-2
มวยกระดูกมวยดีตัวเล็กฝีมือจัดจ้านเก๋าเกมเหลี่ยมมวยดีศอกแรงอาวุธหนักแรงกว่า
เสมอ อ๊อฟไซด์ เกียรติชูไทย 9 มี.ค.59 จ.อุบลฯ47.7-.7
แพ้น็อก2 เด่นสยาม อ.การช่าง 4 เม.ย.59 จ.หนองบัวลำภู
แพ้คะแนน สืบสวนจิ๋ว ส.สุพัตรา 14 ก.ย.59 จ.มหาสารคาม

……………………………

3.บัวขาวเล็ก ศิษย์ อ.บุญชอบ 97.8-.8
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีคล่องฉลาดดูดีมีอนาคต
ชนะคะแนน ไก่ชน มวยไทยจ้าวสำโรง 4 ก.ค.59 รดน94.9ขาด.1
ชนะคะแนน พันมงคลเล็ก ศิษย์พันมงคล 19 ส.ค.59 ลพน.94.8-.2
ชนะคะแนน เพชรทับลาน ศิษย์วีรชาติ 3 ก.ย.59 จ.บุรีรัมย์
จะชนะ
เอกยะลา ยุ้ยการช่าง (ยุทธฮอตไลน์,อ.สมชาย) 96ขาด 1 ป
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเตะหนักต่อยแรงหลักเหลี่ยมดีอาวุธหลากหลาย
ชนะคะแนน ภูทอก เกียรติโยธิน 4 ก.ค.59 รดน.100.4ขาด.6
ชนะคะแนน กุมารทอง เกียรติไพรสนฑ์ 10 ส.ค.59รดน.101.1-1.1
ชนะคะแนน ปฏักเงิน ซิมบีมวยไทย 6 ก.ย.59 ลพน.99.6ขาด.4
……………………………
4.เก้าล้าน ศิษย์บุญมี (จงอางหยก เปเล่ยิม) 119.9-.9
มวยเข่าเตะต่อยแรงค้ำแทงสาดแข้งแรงปล้ำตีแข็งแกร่งเก๋าเกมกว่า
ชนะน็อก3 ทางด่วน ส.จ.เหว่าแปดริ้ว 17 ม.ค.59รดน.121.1-.1
ชนะคะแนน ฤทธิเดช ส.มีอุดร 4 เม.ย.59 รดน.119
แพ้น็อก4 ยุทธนา ส.ด่านข้าง 18 ก.ค.59 จ.บุรีรัมย์
จะชนะ
ฉลองชัย ร.ร.กีฬาโคราช (ปักธงชัย ภ.เจริญแพทย์,ขุมทรัพย์) 120-1
มวยจังหวะฝีมือดีเหลี่ยมจัดจ้านเข่าค้ำหน้าแทงรุนแรงปลายมีฮึด
ชนะคะแนน วันณรงค์ ว.วัฒนะ 13 ก.พ.59 จ.นครราชสีมา
แพ้น็อก3 สกัดศึก ก.เพชรนางรอง 7 มิ.ย.59 จ.นครราชสีมา
……………………………
5.จอมพิฆาต ชูวัฒนะ 127.6-.6 ต่อ2ป.
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องหลักเหลี่ยมสู้ทรหดศอกแรงการผ่านมวยดีจิตใจมั่นคงกว่า
ชนะคะแนน ราชศักดิ์ ทีเด็ด99 27 มิ.ย.59 รดน.125.2-.2
ชนะคะแนน เพชรศิลา พ.ภัทร 27 ก.ค.59 รดน.
แพ้คะแนน เพชรศิลา พ.ภัทร 8 ก.ย.59 รดน.124
จะชนะ
เอกราชันย์ ม.กรุงเทพธนบุรี (อนุวัฒน์ พยัคฆ์ลำพองความพร้อมเป็นรอง
ชนะคะแนน ขุนพลน้อย ศรีสำอางค์ 18 มิ.ย.59 อ้อมน้อย131-1
แพ้คะแนน ตะกรุดทอง ศิษย์แก้วประพล 25 ก.ค.59 รดน.132.2-2.2
ชนะคะแนน ราชศักดิ์ ศ.กุลวงศ์ (ลาว) 2 ก.ย.59 ซุปเปอร์มวยไทย
……………………………
6.ข้าวหอม ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ (อิทธิฤทธิ์ ศิษย์จ่าต้อย) 118.9ขาด.1
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องสาดแข้งรุนแรงปล้ำตียัดใส้แรงปลายแข็งแกร่งกว่า
แพ้คะแนน เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต 6 มี.ค.59 ช่อง7สี117.3-.3
แพ้คะแนน วันมีโชค ภูหงษ์ทอง 8 เม.ย.59 จ.ขอนแก่น
ชนะคะแนน ขวัญใจ เพชรเจ้าพระยา 4 ก.ค.59 รดน.117
แพ้คะแนน ป้อมทอง สิงห์บ้านสร้าง 18 ส.ค.59 รดน.118.1-.1
จะชนะ
ฤทธิเดช ไมอามี่คอนโด (ส.มีอุดร) 119.8-.8
มวยจังหวะฝีมือจัดจ้านสาดแข้งโต้หมัดศอกแรงอาวุธคมเหลี่ยมเชิงดีเสียดสีเป็นรอง
แพ้คะแนน เพชรรภา รภาค้าเกษตร 17 ก.ย.59 แม็กซ์มวยไทย54.5ก.ก.
ชนะคะแนน สี่จ่า ช.ชนาธิป (ป.สมาน) 27 พ.ค.59 แม็กซ์มวยไทย
ชนะคะแนน ป้อมทอง สิงห์บ้านสร้าง 27 มิ.ย.59 รดน.119.5-1.5
แพ้คะแนน แรมบ๊องส์ ลีซอการค้า 20 ส.ค.59 อ้อมน้อย118.4-.4
……………………………
7.(คู่เอก) แสนวังชัย เจ.เอส.พี (มาลัยเงิน ศิษย์ อ.ท,ชายมีนบุรี) “แข้งซ้ายเรเซอร์” 128.-1.8
มวยฝีมือครบเครื่องตั้งรับจับทางดีแข้งซ้ายแรงเจ้าเล่ห์จัดจ้านรวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน เพชรทักษิณ ส.สมหมาย 30 พ.ค.59 รดน.126.3-.3
ชนะคะแนน คึกคัก ป.เปาอินทร์ 9 ก.ค.59 รดน.126
ชนะคะแนน วันชนะ อ.บุญช่วย 9 ส.ค.59 ลพน.125.6ขาด.4
ชนะคะแนน ลมทะเล ศิษย์ซ้ออึ่ง 1 ก.ย.59 รดน.129.3-1.3
จะชนะ
วายุน้อย รังสรรค์เชียงกง (ส.สง่าการช่าง,เจนวิทย์ก่อสร้าง) “ปักษามหาภัย” 128-1 มวยแทน
มวยฟอร์มสดฝีมือครบเครื่องเหลี่ยมดีหมัดต่อยแรงต้นๆมีลุ้นจังหวะเป็นรอง
ชนะคะแนน เพชรศิลา พ.ภัทร 1 มิ.ย.59 รดน127.3-.3 ต่อ3ป.
ชนะคะแนน นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม 23 มิ.ย.59 รดน.126.4-.4ต่อ1ป.
ชนะคะแนน นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม 17 ก.ค.59 รดน.126.6ขาด.4ต่อ1ป.
ชนะคะแนน เมืองฟ้าเล็ก ป.เพชรศิริ 17 ส.ค.59 รดน.126
……………………………
8.แดนชัย ลูกดาวทอง 116.2-1.2 มวยแทน
แพ้คะแนน ก้องฟ้า ส.พรทิพย์ 13 มี.ค.59 รดน.
แพ้คะแนน แสนคม อ.สกาวรัตน์ 18 เม.ย.59 รดน.114
จะแพ้
นิรันดร์น้อย บอยอันดามัน (เกียรติประชานุสรณ์) 116.6-.6
ชนะคะแนน ชนะเลิศ ส.เทียนโพธิ์ จ.กระบี่
แพ้คะแนน เพชรเกรียงไกร ช.พิทักษ์ชัย 1 ก.ย.59 รดน.113.8-.8
……………………………
9.ตี๋เล็ก อั๋นสุขัมวิท 95.4-4.
จะชนะ
ข้าวประดับดิน อีสานมวยไทย97.1-2.1
แพ้น็อก3 เอกรินทร์ ส.จ.ต้อยแปดริ้ว 10 ส.ค.59 รดน.
 …………………………………………..

ขออนุญาตใช้เนื้อหา