ข่าวมวย มวย วิจารณ์มวย เรตมวย

วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ ที่ 11 ธันวาคม 2559

Home / วิเคราะห์มวย / วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ ที่ 11 ธันวาคม 2559

วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ ที่ 11  ธันวาคม  2559

มวยไทยช่อง 7สี  (ช่อง7) 

หงส์ทอง ลุกเจ้าพ่อโรงต้ม (พันดุงเล็ก ลูกพันดุง) 108
มวยฝีมือครบเครื่องเข่าบู๊ดุดันไล่แขนคล้องคอเด้งตีแรงมีหมัดศอกเสริม
ชนะน็อค3 เจิดจ้า ลูกปากแพรก 25 ก.ย.59 จ.นนทบุรี108.2-1.2

จะชนะ

เพชรเอก ร.ร.กีฬาโคราช (เขมรแดง ศิษย์ชาตรี)
108

มวยเข่าเตะต่อยแรงบู๊ดุดันเดินชนเกาะในปล้ำตีแข็งแกร่งพิ้นเพไม่ค่อยชอบหมัด
ชนะคะแนน หินลาดเล็ก ลูกหินลาด 30 ก.ย.59 ลพน.109-3
……………………………………….

วันพิชิต ศรีกระนวนยิม (ศิษย์เฉลิมพล) 114.1-.1
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องนอกได้ในดีฉลาดสาดแข้งขวางหน้าแทงอาวุธรุนแรงต้นๆไปก่อนเล่นซื้อขาย
ชนะคะแนน ดอนคิงส์ หมอเบสกมลา 11 ก.ย.59 ช่อง7สี112.4-.4

จะชนะ

สำออยน้อย ต.ภู่สุวรรณ (วัชระเล็ก ศิษย์ครูดำ) 112
มวยดาวรุ่งพันธุ์แกร่งแข้งซ้ายแรงเกาะติดคิดตังล็อกลากตีเหนียวแทงแรงมีศอกเสริมปลายแข็งแกร่ง
ชนะคะแนน เอกชัย ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 11 ก.ย.59 จ.นนทบุรี112(ได้นับยก3)
……………………………………….

พลังชัย ป.พีณภัทร 127
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเตะขวาต่อยหมัดฟันศอกปล้ำตีแข็งแกร่งจุกจิกชกยากกำลังห้าว
ชนะทีเคโอ4 รุ่งเพชร เกียรติเจริญชัย 18 ก.ย.59 จ.นนทบุรี128-1

จะชนะ

วายุน้อย เพชรเกียรติเพชร 127
มวยฝีมือครบเครื่องอาวุธหลากหลายฉลาดเหลี่ยมดีหมัดศอกแรง
แพ้คะแนน แสนวังชัย เจ.เอส.พี.12 ต.ค.59 รดน.128-1
……………………………………….

ตฤณทอง เกียรติเจริญชัย (คิงส์ ต.สรรชัย,ว.วัยภักดิ์,ป.วีระพันธ์) 126
มวยเข่าล้วนๆบู๊ดุดันเดินชนตลอดต่อยหมัดคว้าคอกดตีโดนศอกหล่นได้
แพ้คะแนน มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล 28 ส.ค.59ช่อง7สี128.1-.1

จะชนะ

เพชรดำ เพชรเกียรติเพชร (ส.สง่าการช่าง) 126
มวยฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงไล่แขนล็อกคอสู้เข่ามีศอกดักสวนรวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน คึกคัก ป.เปาอินทร์ 26 ก.ย.59 รดน.126


ศึกมวยดีวิถีไทย ช่อง 11

12.15 น. เวทีมวยรังสิต

เพชรทับลาน ศิษย์วีระชาติ (108)

จะแพ้

แชมป์ ดาบกรก้องฟ้า (109)
……………………………………….

ไวไฟ บ.เบสเชียงใหม่ (118)
ฝีมือเตะต่อยรวดเร็ว

จะชนะ

เดชฤทธิ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง (118)
……………………………………….

ธนัญชัย ราชานนท์ (140)
รูปร่างสูงยาวเข่าค้ำแทง

จะชนะ

ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์ (140)
……………………………………….

วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว (127)
เตะต่อยซ้าย เหนียวแน่นกว่า

จะชนะ

ฤทธิเดช ร.ร.กีฬาโคราช (127)


มูเซอร์ดำ ต.ผิวหล่อภักดี (109ป.)
มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง ใจสู้มีฮึดตลอด ปลายๆมั่นคง

จะแพ้

แสงนำชัย J.S.P. (109ป.)
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเตะต่อยหนักแรง หลักเหลี่ยมดี ขวางหน้ายัดใส้แรง
……………………………………….

จ้าวจ๋อ ดาบสงค์ทางหลวง (106 ป.)
มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงฉลาด เข่าเหนียวแน่น ใจสู้มีฮึดตลอด

จะชนะ

พยัคฆ์จิ๋ว กีล่า SPORT (106ป.)
มวยจังหวะฝีมือจัดจ้านดักเตะดักแทงครบเครื่อง เหลี่ยมเข่าหักแทงดี เตะต่อยหนักแรง
……………………………………….

แสงดาว เอราวัณ (108ป.)
มวยเตะต่อยแรงถีบคล่อง เข่าในเหนียวแน่น เชิงดี ดักเตะดักแทงเก่ง

จะชนะ

ก.ไก่เล็ก ป.ประสิทธิ์ (108ป.)
มวยซ้ายอาวุธครบเครื่อง ฝีมือดี ดักเตะดักต่อยแรง เหลี่ยมจับในไล่แขนดี หมัดหนัก
……………………………………….

เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย (117ป.)
มวยจังหวะเตะต่อยรุนแรงดักโต้เร็วสู้ดีทรหด เตะขวาจัด เหลี่ยมในดักโต้เร็วแรง

จะชนะ

ค้างคาวแดง ฮั้วโรงน้ำแข็ง (117ป.)
มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรง เข่าในเหนียวแน่น มีฮึดตลอด
……………………………………….

(คู่เอก)  ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง (135ป.)
มวยจังหวะเตะขาต่อยหมัดแรง บู๊ดุดันครบเครื่อง เข่าในเหนียวแน่น ปลายๆ มั่นคง

จะชนะ

อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร (135ป.)
มวยจังหวะเตะต่อยหนักแรง หมัดศอกคมครบเครื่อง ปล้ำฟัดรัดตีเหนียวแน่น ไล่แขนปล้ำตีดี

ขออนุญาตใช้เนื้อหา