วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ ที่ 16 กรกฎาคม 2560

Home / วิเคราะห์มวย / วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ ที่ 16 กรกฎาคม 2560

ศึกมวยดีวิถีไทย ช่อง 11 NBT
เวทีรังสิต เวลา 12.30-14.30
…………………………………

เดอะคิงส์ ป.พงษ์สว่าง (ทต.บุญทัน) 119-1
มวยพันธุ์ดุเชิงไม่สนเตะต่อยคว้าคอเด้งตีแทงยัดใส้แรงบู๊ดุดันปลายแข็งแกร่ง
แพ้คะแนน ยอดแสนไกร สจ.วิชิตแปดริ้ว 2 เม.ย.60 รังสิต121.8-1.8

จะแพ้

ศรีพนม ร.ร.กีฬาพิษณุโลก (สิงห์ดำ ศรีพนมยิมส์) 117.4
มวยฝีมือครบเครื่องเข่ารัดตีเหนียวแน่นแทงยัดใส้แรงเก๋าเหลี่ยมเชิงดีกว่า
ชนะคะแนน ยอดสุริยา ส.เชาวลิต 18 มิ.ย.60 รังสิต116.9ขาด.1ต่อ2ป.มวยแทน
……………………………………….

เพชรเมืองไทย ส.จ.วิชิตแปดริ้ว (พิทักษ์ป่าผาแดง) 122.8
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องขวางหน้าแทงแรงหลากหลายปลายมีฮึดหน้าเสื่อดีกว่า
เสมอ ยอดขวัญ นายกคอนลพบุรี 21 พ.ค.60 รังสิต117

จะชนะ

ช้างเผือกเล็ก สท.ถนอม-ศรีบางปู (ถุงเงิน ส.สุพัฒน์) 122.9
มวยสูงยาวเหลี่ยมเชิงดีขวางหน้าแทงปล้ำตีเหนียวแน่นหมัดศอกแรงไม่ค่อยชอบหมัดทั้งคู่
ชนะคะแนน สั่งยุทธ ยอดธนู MAF มวยไทย 4 มิ.ย.60 รังสิต122.5-.5ต่อ1ป.
……………………………………….

เด่นสยาม ส.พันธุ์สุวรรณ (มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม) 129 ต่อ 1ป.
มวยเข่าครบเครื่องสาดแข้งแรงต่อยหมัดสู้ดีเข่าในแข็งแรงหล่นหรือไม่หล่น
ชนะคะแนน แสนฤทธิ์ ไมอามี่คอนโดบางปู 4 มิ.ย.60 รังสิต129

จะแพ้

แสนฤทธิ์ ไมอามี่คอนโดบางปู (เด่นหนองแก เมืองหนองบัว) 129.8
มวยเตี้ยล่ำอาวุธรุนแรงเตะขาเจาะยางต่อยหมัดหนักแข็งแรงได้ลุ้นตลอด
แพ้คะแนน เด่นสยาม ส.พันธุ์สุวรรณ 4 มิ.ย.60 รังสิต129.6-.8
……………………………………….

(คู่เอก) ณพกฤต ก.กัมปนาท (น้ำปลาตราหอยมุก)148-1
มวยเข่าเตะซ้ายต่อยซ้ายก่อนตะคุบวงในเด้งตีมีศอกสวนปลายมั่นคงกว่า
แพ้คะแนน แสนศิริ เจเพาเวอร์รูฟภูเก็ต 7 พ.ค.60 รังสิต 148.4-.4

จะชนะ

สิงห์สุริยา ทีเด็ด99 (ม.รัตนบัณฑิต,ศักดิ์ชัยโชติ,อัลลอยล์ศรีนคร) 146.6
มวยพันธุ์ดุเตะขาต่อยหมัดฟันศอกแรงบู๊ดุดันต้นๆกดต่อยไม่หล่นปลายๆเสร็จ
แพ้คะแนน พญาหลวง ฟลุ๊คบะหมี่เกี๊ยว 28 พ.ค.60 รังสิต144

—————————————————————————–

ศึกมวยไทย7สี  ช่อง35
เวทีหมอชิต (ชมฟรี) เวลา 14.30-16.30

วันมีชัย ศักดิ์บุรีรัมย์ (ศิษย์พนมทอง) 119
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งต่อยหมัดขวางหน้าหลักเหลี่ยมดีรวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน กุหลาบขาว ศิษย์ ส.ท.ณรงค์ 16 เม.ย.60 ช่อง7สี120
แพ้คะแนน เพชรพันธุ์ณัฐ หจก.สงวนชัย 14 พ.ค.60 ช่อง7สี120.2-.2มวยรอบปูนเสือ

จะชนะ

ชินราช เกียรติฟูเฟื่อง 121-2
มวยดาวรุ่งจากใต้ฝีมือครบเครื่องอาวุธหนักแรงขวางหน้าปล้ำตีแข็งแกร่งฟอร์มสด
ชนะน็อก2 เพชรเอก ช.พีระชัย 26 ก.พ.60 ช่อง7สี120.3-.3สำรองมวยรอบปูน
ชนะน็อก1 หยกเงิน เกียรติบัณฑิตยิม 17 มิ.ย.60 ลพน.121
……………………………………….

มหาหิน ศิษย์หนุ่มน้อย (สิงห์ดง ศิษย์เซียนเอ๊ป) 110.2-.2
มวยเข่าเปิดเกมเตะต่อยปล้ำตีเหนียวแน่นเด้งตีแทงยัดใส้ศอกคมตื้อดีปลายแข็งแกร่ง
แพ้น็อก4 ชาละวัน ส.ธนาเพชร 23 เม.ย.60 ช่อง7สี110.3-1.3
แพ้คะแนน พยัคฆ์จิ๋ว กีล่าสปอร์ต 17 มิ.ย.60 สปป.ลาว110-1

จะชนะ

หินลาดเล็ก ลูกหินลาด (ม.ราชภัฎบุรีรัมย์,สิงห์บ้านสร้าง,ศิษย์เสี่ยแอ๊ะ) 110.3-.3
มวยฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายแรงขวางหน้าแทงมีหมัดเสริมหลักเหลี่ยมดีกว่า
ชนะคะแนน แบรนด์ไทย กีล่าสปอร์ต 20 พ.ค.60 ลพน.112.8ขาด.2
แพ้คะแนน ยอดขุนพล สิงห์มนัสศักดิ์ 10 มิ.ย.60 ลพน.109.6ขาด.4
……………………………………….

ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล (เพชรหนองขิม พยัพคำพันธุ์) “ซ้ายเมืองพญาแล”122.6-.6
มวยซ้ายจัดฝีมือดักสาดแข้งซ้ายหนักแรงเหลี่ยมหักแทงศอกคมหมัดต่อยแรงรวดเร็วกว่า
ชนะคะแนน ธนูทอง เกียรติเจริญชัย 2 เม.ย.60 ช่อง7สี122.1-.1
แพ้น็อก4 สิงห์ พรัญชัย 5 พ.ค.60 ลพน124.4-.4 ป.(เล็กกว่าเยอะ)

จะชนะ

ชัชชัย พี.เค.แสนชัยฯ (เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์,ศิษย์จ่าพันธ์) “ขุนเข่าอัญมณี”122
มวยเข่าขวางแทงแรงคีบคอเหนียวเด้งตีรุนแรงบู๊ดุดันปลายมีฮึดหน้าเสื่อดี
ชนะคะแนน ปืนกล เล็กนครศรี 7 ก.พ.60 ลุมพินี119.6-.6
แพ้คะแนน ปืนกล ชำนินาบอน 3 มิ.ย.60 ลพน.120.8ขาด.2
……………………………………….

(คู่เอก) ตฤณทอง เกียรติเจริญชัย 127.7-.7
มวยสูงยาวเข่าแหลมบู๊ดุดันสาดแข้งต่อยหมัดคว้าคอกดตีปลายแรง
ชนะคะแนน เพชรดำ เพชรเกียรติเพชร 5 เม.ย.60 จ.ยะลา128
ชนะน็อก2 ลมหวน ศิษย์ลมหนาว 27 พ.ค.60 ลพน.133

จะแพ้

วายุน้อย เพชรเกียรติเพชร (รังสรรค์เชียงกง,พ.ชานนท์,ส.สง่าการช่าง) 127
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องสาดแข้งแรงขวางหน้าแทงหลักเหลี่ยมดีกว่าเข้าก่อนซื้อขายสบาย
แพ้คะแนน แสนเก่ง เกร็กคูยิม 26 มี.ค.60 จ.นนทบุรี130
ชนะคะแนน แสนเก่ง เกร็กคูยิม 21 พ.ค.60 ช่อง7สี127


ศึกมวยไทย ช่อง 5 
เวทีรังสิต เวลา16.05-18.00น. 

ศรเงิน ส.มณีแดง 117.5-0.6 ป
มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง
มีฮึดตลอด แรงปลายมั่นคง

จะแพ้

นนท์ ทรายมูลสน๊กเกอร์ 116.9ขาด0.1 ป
มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรง
สาดแข้งแรงหมัดต่อยดี แข็งแกร่ง
……………………………………….

เพชรศิริ S.T.D.แอนดืทรานสปอร์ต (แทน) 126.6-0.6 ป
มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรง
บู๊ดุดัน เหลี่ยมหักแทงยัดไส้ดี

จะแพ้

เพชรบึงกาฬ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 127.4-1.4 ป
มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง
มีฮึดตลอด ขวางหน้ายัดใส้แรง
……………………………………….

ยอดวิทยา ศิริลักษ์มวยไทย 115.3-1.3 ป
มวยฝีมือเตะต่อยรุนแรงเชิงดีอาวุธรุนแรงครบเครื่อง
เหลี่ยมหักแทงยัดไส้ดี มีฮึดตลอด

จะชนะ

เดชฤทธิ์ Kซ่ายิม 114.6-0.6 ป
มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรง
มีฮึดตลอด ปล้ำตีเหนียวแน่นแข็งแรง
……………………………………….

(คู่เอก) ยอดบัวเงิน ส.จุลเสน 126.6-2.6 ป
มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรง
มีฮึดมีสู้ตลอด ปล้ำรัดฟัดตีดี

จะชนะ

เพชรสีหมอก ร.ร.กีฬาโคราช124.1-0.1 ป
มวยบู๊ดุดันจังหวะเตะหนักต่อยหมัดศอกรุนแรง
ขวางหน้าดันแทง เหนียวแน่นแข็งแรง


 ศึกคมชัดลึก ศึกมวยไทยฯ ช่อง NOw26
เวลา 20.00น. 

ทองใบ แป๊ะมีนบุรี112.5ขาด0.5 ป
มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง
ใจสู้มีฮึดตลอด ปลายๆมั่นคง

จะชนะ

วันใหม่ ลูกบุญมี 113.1-0.1 ป
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเตะต่อยหนักแรง
หลักเหลี่ยมดี ขวางหน้ายัดใส้แรง
……………………………………….

อำนวยเดช ว.วรรณทวี (เสริมแทน) 120ป.
มวยเตะต่อยแรงถีบคล่อง เข่าในเหนียวแน่น
เชิงดี ดักเตะดักแทงเก่ง

จะแพ้

ก้องฟ้า ชำนินาบอน 122.6-2.6 ป
มวยซ้ายอาวุธครบเครื่อง ฝีมือดี ดักเตะดักต่อยแรง
เหลี่ยมจับในไล่แขนดี หมัดหนัก
……………………………………….

ยอดพยัคฆ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 106.7ขาด0.3 ป
มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงฉลาด
หน้าเสื่อแรงใจสู้มีฮึดตลอด

จะแพ้

ไฟแรง จิมมี่ไฟแรง 106.4ขาด0.6 ป
มวยเข่าดุดันจังหวะเตะต่อยครบเครื่อง หลักเหลี่ยมดี
ปล้ำฟัดรัดตีเหนียวแน่น แข็งแรง
……………………………………….

(คู่เอก) ทะเลทอง ส.ธนาเพชร 153.6ขาด0.4 ป
มวยจังหวะเตะต่อยรุนแรงดักโต้เร็วสู้ดีทรหด
อาวุธรุนแรง เข่าในเหนียวแน่นมั่นคง

จะชนะ

ดีเซลเล็ก แป๋งกองปราบ 155.4-1.4 ป
มวยเก๋าเกมจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรง
เข่าในเหนียวแน่น มีฮึดตลอด

muay thaiboxing

ขออนุญาตใช้เนื้อหา