ข่าวมวย มวย มวยวันนี้ วิจารณ์มวย

วิจารณ์มวย วันศุกร์ ที่ 30 พฤศจิกายน 2561

Home / วิเคราะห์มวย / วิจารณ์มวย วันศุกร์ ที่ 30 พฤศจิกายน 2561

วิจารณ์มวย วันศุกร์ ที่ 30 พฤศจิกายน 2561 “มวยมันส์วันศุกร์”

ช่อง24 ทรูโฟร์ยู เวทีมวยชั่วคราว ลานหน้า อบจ.แม่น้ำแคว จ.กาญจนบุรี เวลา 18.00-20.00 น.

ราวี ลูกสวน (ศิษย์หมวดโก้) 107.6ขาด.4 มวย จ.กรุงเทพฯ

ชนะคะแนน ยอดนักรบ ศิษย์สารวัตรเสือ 9 พ.ค.61 อ่อนนุช

แพ้คะแนน รุ่งเรืองเล็ก เกียรติฟ้าลิขิต 13 ก.ค.61 รังสิต102

แพ้คะแนน บอยอุบล บ.จำเนียรกุล 25 ต.ค.61 รดน.104.3ขาด.7

จะชนะ

เพชรโคกสี น.อนุวัฒน์ยิม (ศิษย์ทองปอนด์) 107.6ขาด.4 มวย จ.มหาสาคาม

ชนะคะแนน ไอบูม ศิษย์ครูเจี๊ยบ 27 ก.พ.60 รดน.100

แพ้น็อก2 คมพยัคฆ์ พิทักษ์เมืองแคน 12 เม.ย.60 จ.มหาสาคาม

แพ้น็อก2 ยอดเล็ก สิงห์ป้อมปราบ 5 มิ.ย.60 รดน.93.1-.1

……………………………………….

รัตนพล น.อนุวัฒน์ยิมส์ (ศิษย์ทองปอนด์) 125.6-.6 มวย จ.มหาสารคาม

ชนะน็อก4 ซุปเปอร์นิว อภิชาตมวยไทยยิมส์ 13 ส.ค.61 จ.ร้อยเอ็ด

ชนะคะแนน ยอดปราบศึก ส.นิลทัย 21 ก.ย.61 แม็กซ์สเตเดี้ยม60

ชนะคะแนน เพชรอดิศร ครูต้อมบัวขาว 9 ต.ค.61 จ.ร้อยเอ็ด

จะแพ้

แดเนียล เพชรยินดีอะคาเดมี่ 127-2 นักชกอังกฤษ มวยแทน มฤตยูดำ ลูกสวน

แพ้น็อก2 ของฝาก ศิษย์เจริญทรัพย์ 25 ม.ค.58 วิถีไทย118.2-.2

ชนะคะแนน ธนเดช ท.พราน49 8 ธ.ค.60 รังสิต118.2-1.2/115.6-.6(ได้นับ8)

ชนะน็อก3 แสงมรกต ศักดิ์ภิญโญ 25 ต.ค.61 รดน.125-2

……………………………………….

น้องบี น.อนุวัฒน์ยิม (พริ้ววาโย,ส.เพชรบุญมี) 123.2-1.2 ต่อ 1ป. มวย จ.อุบลฯ มวยแทนเอกมงคล

มวย จ.อุบลฯ มวยสูงยาวฝีมือครบเครื่องขวางหน้าแทงตีนหน้าดียัดไส้แรงหลักเหลี่ยมดีกว่า

ชนะคะแนน ไพโรจน์น้อย ศรีสุริยันต์โยธิน 12 ต.ค.61 ลพน.118.8-.3

ชนะน็อก4 เคอาร์ อภิชาตมวยไทย 20 ก.ค.61 จ.บุรีรัมย์

ชนะน็อก4 ซุปเปอร์นิว อภิชาตมวยไทยยิม 23 ต.ค 61 จ.ร้อยเอ็ด

จะชนะ

ก้องทมิฬ ที.บี.เอ็ม.ยิมส์ (เจริญกิตติกร,สิงห์ศรราม) 124-1 มวย จ.สงขลา

ชนะคะแนน เพชรชุมพร ส.วิเศษกิจ 4 มี.ค.61 รดน.122

แพ้คะแนน พรอนันต์ บ.จรินทร์ศักดิ์ 20 เม.ย.61 รังสิต122

ชนะน็อก3 มฤตยูดำ ลูกสวน 29 ต.ค.61 รดน.126.5-.5

……………………………………….

 (คู่เอก) ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธุ์ (ศิษย์แก้วประพล) 127.6-1.6 มวย จ.นนทบุรี

มวยฝีมือเหลี่ยมดีปล้ำตีเหนียวแน่นแข็งแกร่งมีหมัดศอกเสริมดีอาวุธหนักแรงกว่า

ชนะคะแนน ฮันโตนิโอ ฟาเรีย (โปรตุเกส) 22 มิ.ย.61 จ.ชลบุรี (รอบแรก)

ชนะคะแนน ฮาดิ คอร์สฮอล (อิหร่าน) 22 มิ.ย.61 จ.ชลบุรี (มาราธอนตัดเชือก)

แพ้น็อก1 ฮูลิโอ ซีซ่า (บราซิล) 22 มิ.ย.61 จ.ชลบุรี(รอบชิงมาราธอน)

ชนะคะแนน มรดกเพชร มวยเด็ด789 10 ก.ย.61 รดน.128.3-.3มวยแทน

แพ้คะแนน มรดกเพชร มวยเด็ด789 8 ต.ค.61 รดน.128

จะชนะ

ธนูเพชร วิษณุกลการ (ศักดิ์วิเชียร,ว.สังข์ประไพ,มวย999,เจริญกิตติกร) 127-1 มวย จ.สตูล

มวยสูงยาวประเภทไฟเตอร์เตะขวาต่อยขวาจับตีเหนียวแน่นบู๊ดุดันฟอร์มสด

ชนะน็อก3 โทมัส ศ.ชัยเจริญ 20 ก.ค.61 รังสิต126.2-.2/126.2-1.2

ชนะคะแนน เกล็ดแก้ว นาวีอันดามัน 27 ส.ค.61 รดน.126.8ขาด.2

ชนะน็อก3 แสงนารายณ์ เกียรติหมู่9 26 ต.ค.61 จ.สุราษฏร์ธานี129ป.