มวย มวยสด มวยไทย วิจารณ์มวย

วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน 2562

Home / วิเคราะห์มวย / วิจารณ์มวย วันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน 2562

วิจารณ์มวย ประจำวันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน 2562

 

มวยดีวิถีไทย เวทีบลูอารีน่า ช่อง 3 เอสดี 28 เวลา 12.00 น.

เด่นณรงค์ ชัยไดนาโมการเกษตร 144.8 ขาด 0.2 ป.

มวยสายบากกล้าแลกกล้าชน เสมอ มูฮัมหมัด อามัค อิหร่าน

จะแพ้
เพชรแสงจันทร์ ก.แสงจันทร์ 149.7 ลด 2.7 ป. มวยตรัง

มวยซ้ายครบเครื่อง ชนะน็อกยก 4 ชัยณรงค์ จ่ายุทธกองสืบ สมุทรปราการ

 

 

………………………………………..

 

 

ชาญเดช ก.อดิศร  143.1 ลด 1.1 มวยโคราช

มวยเข่าในเหนียวแน่น ชนะ ศิษย์รัก นครโชติชัย โคราช

จะชนะ

 เพชรสามารถ กำนันติ่งชุมแพ  141.9 ขาด 0.1 ป. มวยจันทบุรี

มวยครบเครื่องวงในมีลูกขวางหน้า ชนะน็อกยก 4 ฮัมเมอร์ ก.บางพลีรุ่งเรือง

 

 

………………………………………

 

 

ยอดสยาม มิกสกวัน 133 ลด 1 ป. ป. ต่อ 1 ป.

อดีตแชมป์อ้อมน้อยมวยซ้ายหนัก แพ้ธงชัย เพชรรุ่งเรือง

จะแพ้

 อเล็กซ์ เพชรรุ่งเรือง 133.9 ลด 0.9  ป. นักชกอีตาลี่

มวยสูงยาวครบเครื่องเข่าในดี ชนะชลธาร เกียรติพูลผล

 

 

………………………………………

 

 

คู่เอก ลูกขวัญ ส.จ.เหว่าแปดริ้ว  118.8 ขาด 0.2 ป. มวยบึงกาฬ

มวยเข่าปล้ำตีแข็งแรง ชนะน็อกยก 2 สิงห์อุดร อู๊ดอุดร  อ้อมน้อย

จะชนะ

 คนคร เกียรติพลทิพย์  120.2 ลด 1.2 ป.

มวยสูงครบเครื่องเหลี่ยมดี ชนะอาชาไนย เพชรยินดีอะคาเดมี่ รดน.

 

 

………………………………………

 

 

รายการมวยไทย 7 สี ช่อง 7 เวลา 14.30 น.

อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง   113 ป. ดีกรีแชมป์มวยสยามภาคเหนือ

มวยซ้ายฝีมือดีวงในขวางเสียบ ชนะ เพชรอ่าวไทย พิทักษ์ทางหลวง ลพน.

จะชนะ

เพชรมรกต อู๊ดดอนเมือง  113 ป. มวยโคราชแชมป์ชมรมมวยสยามอีสาน

มวยซ้ายอาวุธหนัก ชนะยางดำ พุ่มพันธ์ม่วง ลพน.

 

 

…………………………………….

 

 

ฉัตรเพชร ส.จ.โต้งปราจีน 120 ป.  มวยฉะเชิงเทรา

มวยซ้ายเก๋าเกม ชนะน็อกยก 3 โชคนำชัย ภ.เจริญแพทย์

จะชนะ

 ปานเพชร ส.จ.เล็กเมืองนนท์  120.9 ลด 0.9 ป. มวยสุโขทัย

มวยสูงยาวเข่าดีบู้ดุดัน ชนะเซลซี เกียรติเจริญชัย ช่อง 7

 

 

…………………………………………..

 

 

ทองพูน ศิษย์เสธตู 114.2 ลด 0.2 ป. มวยมหาสารคาม

ขวาขวาเตะต่อยหนักลุ้นนับน็อก ชนะน็อกยก3 เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต

จะชนะ

 เพชรภูเงิน หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 116 ลด 2  ป.  แทนหนุ่มตรังน้อย

มวยเตี้ยสั้นเปิดเกมสู้เตะขาต่อยหมัด แพ้เสือใหญ่ ช.ห้าพยัคฆ์ พลน.

 

 

……………………………………………

 

 

คู่เอก ศิวกร เกียรติเจริญชัย  132.2 ลด 0.2 ป. ต่อ 1 ป. มวยสตูล

มวยขวาครบเครื่องเข่าดีซ้อม พี.เค. แพ้ฉลาม พรัญชัย ลุมพินี

จะชนะ

 แก่นสวน ศศิประภายิม  133.2 ลด 0.2 ป. มวยสุรินทร์

มวยขวาเตะต่อยหนักเปิดเกมสู้ ชนะน็อกยก 3 ลมหวล ศิษย์ลมหนาว ลพน.

 

 

……………………………………………………….

 

 

ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร อัมรินทร์ทีวี เวที อตก. 3 นนทบุรี  18.20

เพชร พรัญชัย  110.2 ลด 0.2 ป.

แพ้ เพชรเดช ศักดิ์วิเชียร จ. นครศรีธรรมราช

จะชนะ

  ปาฎิหาริย์ หมูป้องอร่อยจุงเบย  109.8 ขาด 0.2 ป.

แพ้ เทพน้ำมูล ส.ธนบวรณ์ น. นนทบุรี

 

 

………………………………………

 

 

ยอดภานุ บูมเด็ดเซียน  115.5 ลด 1.5 ป.

ชนะน็อกยก 2 ไก่ชน ศรีพนมยิม ลพน.

จะแพ้

 ปลื้ม บ้านไร่กางแขนดง 114.1 ลด 0.1 ป.

ชนะ ฟ้าวิเศษเล็ก ส.รักชาติ  อตก. 3

 

 

…………………………………………

 

 

หงส์ พรัญชัย  126.4 ลด 1.4 ป.

มวยสูงยาวเข่าดี แพ้ เพชรนิรันทร์ ดาบรัญสารคาม ช่อง 7

จะชนะ

 เพชรสำเร็จ อบต.หนองย่างทอย 125 ป.

มวยขวาเตะขาต่อยหมัด แพ้น็อกยก 3 จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธ์ อตก. 3

 

 

…………………………………………

 

 

คู่เอก ตีโต้ หอยหวานโภชนา 131ลด 2 ป.   ซ้อม ส.จ.เล็กเมืองนนท์

มวยฝีมือชกฉลาด ชนะน็อกยก 3 ศิษย์รักนครโชคชัย โคราช

จะชนะ

  ซูปเปอร์แจ็ค เคพระรามสอง 129.5 ลด 0.5 ป.

มวยสูงยาววงในมีลูกขวางหน้า แพ้ สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์ ลพน.