ผมกลับมาแล้ว! ถนอม คืนผืนหญ้าเป่า บีอีซี ฟัด โอสถสภา

Home / ข่าวฟุตบอลไทยลีก / ผมกลับมาแล้ว! ถนอม คืนผืนหญ้าเป่า บีอีซี ฟัด โอสถสภา

222

ความเคลื่อนไหวการจับสลากผู้ตัดสินเพื่อลงทำหน้าที่ในศึก มูลนิธิไทยคม เอฟเอคัพ 2014 รอบ 8 ทีมสุดท้าย ในวันพุธที่ 6 ส.ค.57 รวมไปถึงที่จะลงทำหน้าที่ในศึกฟุตบอลโตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก 2014 และยามาฮ่า ลีกวัน

โดยไฮไลต์ของการจับสลากอยู่ที่ “เปาหนอม” ถนอม บริคุต ที่เพิ่งพ้นโทษแบนกลับมาได้ลงทำหน้าที่ในศึกไทยลีก เกมระหว่าง บีอีซี เทโรศาสน พบ โอสถสภา เอ็ม150 สระบุรี ที่เฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษามีนบุรี ในวันที่ 9 ส.ค.นี้

ศึกมูลนิธิไทยคม เอฟเอคัพ 2014 รอบ 8 ทีมสุดท้าย

วันพุธที่ 6 ส.ค.57

– บางกอกกล๊าส พบ เอสซีจี เมืองทอง (วิเชฐ เทียนทอง, นที ชูสุวรรณ, อภิชาติ รุ่งโรจน์ธรรม)

เชียงราย ยูไนเต็ด พบ บางกอก เอฟซี (มงคลชัย เพชรศรี, เรืองศักดิ์ หนูเผือก, ณฐกร ฉิมพาลี)

สุพรรณบุรี เอฟซี พบ แบงค็อก ยูไนเต็ด (ชัยยะ มหาปราบ, ฐาปนา ถาวร, ธเนศ ชูชื่น)

ทีโอที เอสซี พบ ชลบุรี เอฟซี (อำนาจ ผ่องมณี, สุชาติ ฝางมาลา, อภิชิต โนพวน)

ศึกโตโยต้าไทยพรีเมียร์ลีก2014

วันเสาร์ที่ 9 ส.ค.57

– เชียงราย ยูไนเต็ด พบ เอสซีจี เมืองทอง (อำนาจ ผ่องมณี, วิทยา สาระเกษ, ทานินทร์ รื่นจิตต์)

– สงขลา ยูไนเต็ด พบ ชัยนาท ฮอร์นบิล (ทวีป อินทร์แก้ว, ทัศนัย สโรบล, รอฟิก นิ่มเจริญ)

– ราชบุรี มิตรผล พบ แบงค็อก ยูไนเต็ด (สุวัฒน์ วงศ์สุวรรณ, อำนวย เผยศิริ, วิชาญ กลิ่นถาวร)

– บางกอกกล๊าส พบ ศรีสะเกษ เอฟซี (ชัยยะ มหาปราบ, ครรชิต นิตยชาติ, ปรเมศวร์ ฤาชา)

บีอีซี เทโรศาสน พบ โอสถสภา เอ็ม 150 (ถนอม บริคุต, ฐาปนา ถาวร, นคร สะอาด)

วันอาทิตย์ที่ 10 ส.ค.57

– สุพรรณบุรี เอฟซี พบ ชลบุรี เอฟซี (อลงกรณ์ ฝีมือช่าง, วีระยุทธ ขุนพิลึก, บุญชู บัวสด)

– จีเอสอี สมุทรสงคราม พบ แอร์ฟอร์ช (สุเมธ สายแวว, วีระยุทธ คุณเครือ, สุรศักดิ์ คุณดิลกสิโรดม)

– ปตท.ระยอง พบ อาร์มี่ ยูไนเต็ด (ฑีธิชัย นวลจันทร์, คมชลัช เลขาวิจิตร, บินหลา ปรีดา)

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด พบ สิงห์ท่าเรือ (วิเชฐ เทียนทอง, ราวุฒิ นาคฤทธิ์, สุชาติ ฝางมาลา)

– เพื่อนตำรวจ พบ ทีโอที เอสซี (ทวีชัย สุภัทรวัน, อภิชาติ รุ่งโรจน์ธรรม, นที ชูสุวรรณ)

จับสลาก

ศึกยามาฮ่า ลีกวัน 2014

วันเสาร์ที่ 9 ส.ค.57

– ยาสูบ ศุลกากร พบ ขอนแก่น (พิชิต ทองจันทร์มูล, อภิชาติ ธนันชัย, มนัส พิมล)

– ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด พบ ตราด เอฟซี (วิศเวศ สังข์นคร, วิเชษฐ์ เกตุแก้ว, สุขนิพนธ์ ยืนนาน)

ราชนาวี พบ พิษณุโลก ทีเอสวาย (จักรตราวุธ จุลมาศ, ภัทราวุธ พลสำราญ, อภิชิต โนพวน)

– ภูเก็ต เอฟซี พบ เชียงใหม่ เอฟซี (ธีรจิตร สิทธิสุข, วรินทร์ สัสดี, วินัย ทองยิ้ม)

วันอาทิตย์ที่ 10 ส.ค.57

กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี พบ นครราชสีมา มาสด้า (โกศัย แสนมาตย์, วรพงษ์ ประเสริฐศรี, อนุสรณ์ หนูแก้ว)

– อ่างทอง เอฟซี พบ บีบีซียู เอฟซี (พยุงกิจ กิจเจริญ, ธเนศ ชูชื่น, วิโรจน์ ลอคำ)

พัทยา ยูไนเต็ด พบ บางกอก เอฟซี (ชิงชัย ผัดสุภาพ, อภิเดช วงศา, สุเมธ เปียศิริ)

– อยุธยา เอฟซี พบ นครปฐม ยูไนเต็ด (วิริทธิ์พล ปลื้มศิลป์, นิรุตม์ เรืองศรีชาติ, เรืองศักดิ์ หนูเผือก)

– กระบี่ เอฟซี พบ ศรีราชา บ้านบึง (เกตุดำรงค์ เข็มทอง, กรกฤต ราชสีห์, พูนสวัสดิ์ สำราญสุข)