วิชยา ตรงเจริญชัยกุล สิงห์ ไทยแลนด์มาสเตอร์ส 2016 เทนนิส

“วิชยา” ล้มมือ 1 เข้าตัดเชือก เทนนิสสิงห์ไทยแลนด์มาสเตอร์ส 2016

Home / ข่าวกีฬารอบโลก / “วิชยา” ล้มมือ 1 เข้าตัดเชือก เทนนิสสิงห์ไทยแลนด์มาสเตอร์ส 2016

วันที่ 7 ธ.ค.59 แข่งขันในรอบแบ่งกลุ่มนัดสุดท้าย ในประเภทชายเดี่ยว ในรายการ “สิงห์ ไทยแลนด์มาสเตอร์ส 2016”  “จูเนียร์” วิชยา ตรงเจริญชัยกุล มือวางอันดับ 8 ของรายการ พลิกล็อคชนะ “ณัฐ” ปรัชญา  อิสโร มือวางอันดับ 1 ของรายการ ไปอย่างสูสี 2-1 เซ็ต ด้วยสกอร์ 6-7(6-8), 6-3, 6-4 ทำให้ วิชยา ผ่านเข้ารอบเป็นที่ 1 ของกลุ่มเอ เข้ารอบรองชนะเลิศไป พบกับ แชมป์เก่า “ต้น” สนฉัตร  รติวัฒน์ ที่คว้าที่ 1 ของกลุ่มดี หลังจากชนะ ปัณณ์  โพธิทัต ไป 2-0 เซ็ตด้วยสกอร์ 6-1,6-1 ทางด้าน “สิงห์” พล วัฒนกูล มือวางอันดับ 2 ของรายการ คว้าที่ 1 กลุ่มบี หลังหวดชนะ จิรัฏฐ์  นวสิริสมบูรณ์ ไป 2-1 เซ็ต ด้วยสกอร์ 6-7(4-7),6-2,7-6(7-3) ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศไปพบกับ กิตติพงษ์  วชิรมโนวงศ์ ที่คว้าที่ 1 กลุ่มซี หลังจากพลิกชนะ ภาสวิชญ์  บูรพาฤทธา มือ 3 ของรายการ 2-0 เซ็ต ด้วยสกอร์ 6-2,6-1

 

ส่วนผลการแข่งขันประเภทหญิงเดี่ยว บุณยวีร์  ธรรมไชย์วัฒน์ มือ 1 ของรายการ ผ่านเข้ารอบเป็นที่ 1 ของกลุ่มเอ หลังหวดชนะ ธมจันทร์  มอมขุนทด ไป 2-0 เซ็ต ด้วยสกอร์ 6-3,6-4 ส่วน วรัญญา  วงค์เทียนชัย ผ่านเข้ารอบเป็นที่ 2 หลังหวดชนะ อารีพร  วณิชาพณิชย์ 2-0 เซ็ต ด้วยสกอร์ 6-2,6-1 ทางด้านผลการแข่งขันกลุ่มบี กมลวรรณ บัวแย้ม มือวางอันดับ 2 ของรายการ ผ่านเข้ารอบเป็นที่ 1 หลังหวดชนะ พลบรุ่ง  ผลิพืช 2-1 เซ็ต ด้วยสกอร์ 2-6,6-4,6-4 ส่วน ชมภู่ทิพย์  จันดาเขตผ่านเข้ารอบเป็นที่ 2 หลังหวดชนะ ชนิกานต์  ศิลกุล ไป 2-0 เซ็ต ด้วยสกอร์ 6-2,6-3 โดยในรอบรองชนะเลิศ บุณยวีร์  ธรรมไชย์วัฒน์ พบกับ ชมพู่ทิพย์  จันดาเขต และ กมลวรรณ  บัวแย้ม พบกับ วรัญญา  วงค์เทียนชัย
สำหรับโปรแกรมการแข่งขันในวันพฤหัสบดีที่ 8 ธันวาคม 2559 จะเริ่มแข่งขันประเภทหญิงเดี่ยวรอบรองชนะเลิศในเวลา 9.30 น. และตามด้วยประเภทชายเดี่ยวรอบรองชนะเลิศในเวลา 10:30 น. และประเภทหญิงคู่และชายคู่รอบชิงชนะเลิศในช่วงบ่าย
สรุปอันดับหลังจบรอบพบกันหมดแมตช์สุดท้าย
ประเภทหญิงเดี่ยว
กลุ่มเอ
1.บุณยวีร์  ธรรมไชย์วัฒน์[มือ 1]             ชนะ 3 แพ้ 0
2.วรัญญา  วงค์เทียนชัย[มือ 4]               ชนะ 2 แพ้ 1
3.ธมจันทร์  มอมขุนทด                            ชนะ 1 แพ้ 2
4.อารีพร  วณิชยาพณิชย์                         ชนะ 0 แพ้ 3
กลุ่มบี
1. กมลวรรณ  บัวแย้ม[มือ 2]                   ชนะ 3 แพ้ 0
2. ชมภู่ทิพย์  จันดาเขต[มือ 3]                ชนะ 2 แพ้ 1
3. พลบรุ่ง  ผลิพืช                                     ชนะ 1 แพ้ 2
4. ชนิกานต์  ศิลกุล                                  ชนะ 0 แพ้ 3
ประเภทชายเดี่ยว
กลุ่มเอ
1. วิชยา  ตรงเจริญชัยกุล[มือ 8]             ชนะ 2 แพ้ 0
2. ปรัชญา  อิสโร[มือ 1]                          ชนะ 1 แพ้ 1
3. พัชรพล  กาวิน                                     ชนะ 0 แพ้ 2
กลุ่มบี
1. พล  วัฒนกูล[มือ 2]                             ชนะ 2 แพ้ 0
2. จิรัฏฐ์  นวสิริสมบูรณ์[มือ 7]               ชนะ 1 แพ้ 1
3. สุธินันท์ ตัณฑเศรณีวัฒน์                    ชนะ 0 แพ้ 2
กลุ่มซี
1. กิตติพงษ์  วชิรมโนวงศ์[มือ 5]            ชนะ 2 แพ้ 0
2. ภาสวิชญ์  บูรพาฤทธา[มือ 3]            ชนะ 1 แพ้ 1
3. ชาลีชาญ  ธนสุกาญจน์                       ชนะ 0 แพ้ 2
กลุ่มดี
1. สนฉัตร  รติวัฒน์                                 ชนะ 2 แพ้ 0
2. สรรค์ชัย  รติวัฒน์[มือ 4]                   ชนะ 1 แพ้ 1
3. ปัณณ์  โพธิทัต[มือ 6]                        ชนะ 0 แพ้ 2
ขออนุญาตใช้เนื้อหา