ตะกร้อ ตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย

กองทัพบก ชนะสองนัดรวดการันตีเข้ารอบรองฯ ตะกร้อ มวก.

Home / ข่าวกีฬารอบโลก / กองทัพบก ชนะสองนัดรวดการันตีเข้ารอบรองฯ ตะกร้อ มวก.

กองทัพบกแชมป์เก่าขนนัก ตะกร้อ ทีมชาติ ลงเต็มอัตราศึกไล่ต้อน การท่าเรือ การันตีเข้ารอบรองชนะเลิศ ด้าน ทหารอากาศ กีล่า ฟอร์มยังแรงอัด ทหารบก โอกาสเข้ารอบสดใส

 

    การแข่งขันตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยชิงถ้วยพระราชทาน... ครั้งที่ 41 ประจำปี2562 ที่ไอส์แลนด์ฮอลล์ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ถนนรามอินทรา กรุงเทพฯ เมื่อวันที่19 มิถุนายนที่ผ่านมาเป็นการชิงชัยในวันที่สาม

 

    โดยประเภททีมชุดชายรอบแบ่งกลุ่ม กองทัพบก แชมป์เก่าที่ขนนัก ตะกร้อ ทีมชาติไทย ลงเต็มสูบนำโดย พรชัย เค้าแก้ว, ภัทรพงศ์ ยุพดี, รัถเดช น้อยเจริญ, อนุวัฒน์ ชัยชนะ, ธนวัฒน์ ชุ่มเสนา, จันทฤทธิ์ คู่แก้ว และ ราชันวิ พันธุ์ ลงสนามนัดที่สอง พบ การท่าเรือแห่งประเทศไทย ที่นัดแรกแพ้ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ขณะที่ กองทัพบก นัดแรกเอาชนะ กองทัพเรือ

 

      ซึ่งผลการแข่งขันเป็นทางฝั่งแชมป์เก่าที่ขุมกำลังแข็งแกร่งกว่าเอาชนะการท่าเรือไป2-0 ทีมโดยทีม ก.ชนะ 2 -0 (21-15, 21-8), ทีม ข. 2-0 (21-16, 21-13)

 

     

ส่วนอีกคู่สายเดียวกัน กองทัพเรือฮอนด้า แพ้ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ 1-2 ทีมโดยทีม ก แพ้1-2 (21-14, 14-21, 15-21), ทีมชนะ2-1 (21-15, 24-25, 21-9), ทีมแพ้0-2 (11-21, 19-21) ทำให้สายนี้กองทัพบกกับสโมสรตำรวจเข้ารอบแน่นอนแล้วแต่จะพบกันเพื่อของที่ 1 ของกลุ่มขณะที่กองทัพเรือกับการท่าเรือตกรอบแรก 

 

     ด้านผลสายบี ทหารบก แพ้ สโมสรทหารอากาศ กีล่า 0-2 ทีมโดยทีม ก. แพ้ 0-2 (0-21 ,0-21), ทีม ข. 1-2 (21-14, 9-21, 8-21)

      ส่วน สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี แพ้ ราชนาวีฮอนด้า 0-2 ทีมโดยทีม ก. 0-2 (19-21, 14-21), ทีม ข. แพ้ 2-0 (0-21, 0-21) สถานการณ์ในสายนี้ทหารอากาศ กีล่าคว้าชัย 2 นัดติดเข้ารอบค่อนข้างแน่นอนแล้ว ขณะที่ ราชนาวี ฮอนด้า กับ .กีฬาจังหวัดชลบุรี มีผลชนะ 1 แพ้ 1 ยังต้องลุ้นเข้ารอบส่วน ทหารบก แม้จะแพ้สองนัด แต่ยังได้ลุ้นหากนัดสุดท้ายชนะ ราชนาวี ฮอนด้า และหาก .กีฬาจังหวัดชลบุรี แพ้ต่อ ทหารอากาศ กีล่า ก็จะทำให้มี 3 แต้มเท่ากัน 3 ทีมจะไปวัดกันที่การจับสลาก

 

     ส่วนผลประเภทอื่นๆมีดังนี้ ทีมชุดหญิง รอบแบ่งกลุ่ม มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ชนะ นครนนท์ 2-0 ทีมโดยทีม ก.ชนะ 2-0 (21-9, 21-13), ทีม ข.ชนะ 2-0 (21-15, 21-15), สตรีวิทยา(2) ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี 2-0 ทีมโดยทีม ก.ชนะ 2-0 (21-18, 21-15), ทีม ข. 2-1 (21-14, 15-21, 21-14)

 

     ประเภทเยาวชนชายรุ่นอายุไม่เกิน20 ปีประเภททีมเดี่ยวรอบแรกนัดสุดท้าย


มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ชนะ นครนนท์ 2-1 (16-21, 21-17, 21-13)

ลูกหวายชล แพ้ วิทยาลัยเทคโนโลยีกรุงเทพ 0-2 (17-21, 16-21)

ชมรมตะกร้อจังหวัดชลบุรี ชนะ ขอนแก่นวิทย์ (2) 2-0 (21-13, 21-14)

นครปฐมอะคาเดมี่ แพ้ กีฬาสุพรรณบุรี1-2 (20-22, 21-14, 18-21)

ทหารบก ชนะ สโมสรตะกร้อนนทบุรี 2-0 (21-18, 21-7)

เอ.ซี. ศรีราชา แพ้ กองทัพบก 0-2 (7-21, 13-21)

สุพรรณบุรีลุค ชนะ อรว.พัทลุง 2-1 (19-21, 21-17, 21-13)

ลุคสปอร์ตสุพรรณบุรี แพ้ ลูกหวายนครปฐม 0-2 (12-21, 10-21)

ซีบีเอสเอส ชนะ องครักษ์ตะกร้อคลับ 2-0 (22-20, 21-16)

พละศรีสะเกษ ชนะ โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนครปฐม 2-0 (21-19, 21-17)

ธรรมศาสตร์ ชนะ นครปฐมสปอร์ตสคูล 2-0 (21-8, 21-12)

สุพรรณบุรีสปอร์ตสคูล แพ้ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี 1-2 (16-21, 21-17, 18-21)

มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ชนะ เอสพีเอสเอส 2-0 (21-15, 21-15)

ราชนาวีฮอนด้า ชนะ ชลบุรี 2-0 (21-16, 21-16)

กีฬานนท์ แพ้ โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาฯ 1-2 (21-15, 22-24, 13-21)

ตะกร้อสุพรรณ ชนะ พณิชยการกรุงเทพ 2-1 (19-21, 21-1)

หวายนนท์ แพ้ สโมสรทหารอากาศ กีล่า 0-2 (10-21, 16-21)

สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครปฐม ชนะ มกุฎเหลืองชมพู 2-1 (19-21, 21-18, 21-17)

สโมสร... เคมีคอล แพ้ พียูอาร์พี 0-2 (18-21, 16-21)

ลูกหวายธรรมศาสตร์ แพ้ หวายสุพรรณ 0-2 (0-21, 0-21)

ม้าสีหมอก ชนะ โรงเรียนอุทัย2-0 (21-14, 21-9)

ทีเอ็นเอสยูชัยภูมิ ชนะ นนทบุรี 2-1 (21-15, 16-21, 22-20)