ซีเกมส์ ซีเกมส์ 2019 ทีมชาติไทย โปรแกรมซีเกมส์

โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 5 ธันวาคม 2562

Home / ข่าวกีฬารอบโลก / โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 5 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันทีมชาติไทย ซีเกมส์ 2019

ประเทศฟิลิปปินส์

วันพฤหัสบดีที่ 5 ธันวาคม 2562

แบดมินตัน
คู่ผสม
08.00 ไทย – เมียนมาร์
08.00 กัมพูชา – ไทย
ชายเดี่ยว
09.00 อินโดนีเซีย – ไทย
หญิงเดี่ยว
TBA กัมพูชา – ไทย

ยิงปืน
08.00 ปืนยาวพาดแท่น ผสม
08.00 ปืนยาวอัดลม ผสม 10 เมตร

โบว์ลิง
08.00 คู่ผสม

ฟันดาบ
09.00 เซเบอร์ บุคคลหญิง
10.00 เอเป้ บุคคลชาย

เทนนิส
หญิงคู่ รอบก่อนรองฯ
09.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
หญิงคู่ รอบก่อนรองฯ
09.00 อินโดนีเซีย – ไทย
ชายคู่ รอบก่อนรองฯ
10.00 เวียดนาม – ไทย
ชายคู่ รอบก่อนรองฯ
10.30 ไทย – เวียดนาม

บาสเกตบอล
11.00 กัมพูชา – ไทย

กีฬาบิลเลียด
พูล 10 ลูก ชายเดี่ยว
12.00 ไทย – เมียนมาร์
บิลเลียดอังกฤษ ชายเดี่ยว
15.00 ไทย – เมียนมาร์
แครอมบอล วันคิวชั่น ชาย
18.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
พูล 10 ลูก ชายเดี่ยว
18.00 ไทย – สิงคโปร์

อีสปอร์ตส
Starcraft II (PC)
13.00 เวียดนาม – ไทย
Hearthstone (PC)
16.15 อินโดนีเซีย – ไทย
Mobile Legends: Bang Bang
19.40 ฟิลิปปินส์ – ไทย

มวยสากล
รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
14.45 ลาว – ไทย
รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
15.15 ไทย – อินโดนีเซีย
รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
17.15 ไทย – กัมพูชา

ฟุตบอล
ทีมชาย
15.00 เวียดนาม – ไทย
ทีมหญิง รอบรองฯ
19.00 เมียนมาร์ – ไทย

สควอช
16.00 ทีมผสม

วอลเลย์บอล
ทีมหญิง
17.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

ไอซ์ฮอกกี้
ทีมชาย
18.00 ไทย – สิงคโปร์

ทวิกีฬา
07.00 ผสม

ปันจักสีลัต
08.00 ต่อสู้ 45-50 กก. ชาย
08.00 ต่อสู้ 45-50 กก. หญิง

ปัญจกรีฑา
08.00 บุคคลหญิง
08.30 บุคคลชาย
15.00 ผสม

หมากรุก
09.00 Problem Solving

เรือใบ
09.30 ออพติมิสต์ ชาย/หญิง
09.30 เลเซอร์ มาตรฐาน ชาย
09.30 เลเซอร์ เรเดียล หญิง
09.30 อินเตอร์เนชันแนล 420 ชาย/หญิง
09.30 อินเตอร์เนชันแนล 470 ชาย

วินด์เซิร์ฟ
13.00 FE28R
13.30 RS:X
13.30 RS:One

วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมหญิง
13.00 ไทย – อินโดนีเซีย
13.50 ไทย – อินโดนีเซีย
ทีมชาย
16.30 ไทย – ฟิลิปปินส์
17.20 ไทย – ฟิลิปปินส์

มวยไทย
14.00 ต่อสู้ 45 กก. ชาย
14.00 ต่อสู้ 63.5 กก. ชาย

กอล์ฟ
07.00 สโตรคเพลย์ บุคคลชาย
07.00 สโตรคเพลย์ บุคคลหญิง

ยูโด
12.00 รุ่นไม่เกิน 52 กก. หญิง
12.00 รุ่นไม่เกิน 66 กก. ชาย
12.00 รุ่นไม่เกิน 81 กก. ชาย

เปตอง
07.30 ทริปเปิลชาย
07.30 ทริปเปิลหญิง
07.30 ดับเบิลชาย
07.30 ดับเบิลหญิง

ยิงธนู
08.00 ธนูโค้งกลับ ชาย
08.00 ธนูโค้งกลับ หญิง
12.30 ธนูทดกำลัง ชาย
12.30 ธนูทดกำลัง หญิง

ว่ายน้ำ
08.00 ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
08.25 ท่ากรรเชียง 50 เมตร หญิง
08.30 ท่าผีเสื้อ 50 เมตร ชาย
08.35 ท่ากบ 200 เมตร หญิง
08.50 เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย
09.05 ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร หญิง

ซอฟต์บอล
09.00 สิงคโปร์ – ไทย

แซมโบ
14.00 สปอร์ต 82 กก. ชาย
14.00 คอมแบต 74 กก. ชาย
14.00 คอมแบต 82 กก. ชาย
14.00 คอมแบต 90 กก. ชาย