ซีเกมส์ ซีเกมส์ 2019 ทีมชาติไทย โปรแกรมซีเกมส์

โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 7 ธันวาคม 2562

Home / ข่าวกีฬารอบโลก / โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 7 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันทีมชาติไทย ซีเกมส์ 2019

ประเทศฟิลิปปินส์

วันเสาร์ที่ 7 ธันวาคม 2562

กระโดดน้ำ
11.30 สปริงบอร์ด 3 เมตร
13.30 สปริงบอร์ด ซิงโครไนซ์ 3 เมตร

ว่ายน้ำ
08.00 ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
08.11 ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
08.15 ท่าผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
08.21 ท่ากบ 200 เมตร ชาย
08.28 ท่ากรรเชียง 100 เมตร หญิง
08.33 ท่ากรรเชียง 50 เมตร ชาย

กรีฑา
07.30 สัตตกรีฑา หญิง
07.50 วิ่ง 200 เมตร หญิง
08.15 วิ่ง 200 เมตร ชาย
16.30 กระโดดค้ำถ่อ ชาย
16.45 กระโดดไกล ชาย
17.10 วิ่ง 10,000 เมตร ชาย
17.15 ขว้างค้อน ชาย
18.30 เขย่งก้าวกระโดด หญิง
18.50 วิ่ง 4×400 เมตร ทีมผสม

ยิงธนู
08.15 ธนูทดกำลัง บุคคลชาย
08.15 ธนูทดกำลัง บุคคลหญิง
12.15 ธนูทดกำลัง ทีมหญิง
12.15 ธนูทดกำลัง ทีมชาย
13.45 ธนูทดกำลัง ทีมผสม

แบดมินตัน
คู่ผสม รอบก่อนรองฯ
14.00 อินโดนีเซีย – ไทย
15.05 มาเลเซีย – ไทย
หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองฯ
15.05 ไทย – ฟิลิปปินส์
15.40 สิงคโปร์ – ไทย
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองฯ
15.40 ไทย – ฟิลิปปินส์
16.20 ฟิลิปปินส์ – ไทย
ชายคู่ รอบก่อนรองฯ
17.00 อินโดนีเซีย – ไทย
18.10 ไทย – อินโดนีเซีย
หญิงคู่ รอบก่อนรองฯ
17.40 ฟิลิปปินส์ – ไทย
18.10 อินโดนีเซีย – ไทย

เบสบอล
ทีมชาย
12.00 อินโดนีเซีย – ไทย

บาสเกตบอล
ทีมชาย
17.00 ไทย – มาเลเซีย

แฮนด์บอลชายหาด
ทีมชาย
18.00 ไทย – อินโดนีเซีย

กีฬาบิลเลียด
บิลเลียดอังกฤษ ชายเดี่ยว
09.00 เวียดนาม – ไทย
15.00 ไทย – เวียดนาม
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว
12.00 ไทย – อินโดนีเซีย
18.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว
12.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว
18.00 ไทย – สิงคโปร์

โบว์ลิง
08.00 หญิง
08.00 ชาย

เรือแคนู
07.00 ชายเดี่ยว 200 เมตร
07.20 หญิงเดี่ยว 200 เมตร
07.40 ชายคู่ 200 เมตร

หมากรุก
หมากรุกอาเซียน ชาย
09.00 ไทย – เมียนมาร์
09.00 ไทย – อินโดนีเซีย
10.00 อินโดนีเซีย – ไทย
10.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
13.00 ไทย – เมียนมาร์
13.00 เวียดนาม – ไทย
14.00 ไทย – เวียดนาม
14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

จักรยาน
08.00 ไทม์ไทรอัล ทีมชาย

ฟันดาบ
09.00 เอเป้ ทีมหญิง
10.00 ฟอยล์ ทีมชาย

กอล์ฟ
06.00 แมตช์เพลย์ ทีมชาย
06.00 แมตช์เพลย์ ทีมหญิง

ยิมนาสติกลีลา
09.00 ห่วง
09.30 บอล
10.00 คฑา
10.30 ริบบิ้น

อินดอร์ฮอกกี้
ทีมชาย
13.15 ไทย – มาเลเซีย
ทีมหญิง
15.00 มาเลเซีย – ไทย

ยูโด
ทีมชาย
08.00 มาเลเซีย – ไทย
ทีมหญิง
08.00 ไทย – มาเลเซีย

คาราเต้โด
ต่อสู้ 55 กก. ชาย
09.40 ไทย – อินโดนีเซีย
ต่อสู้ 50 กก. หญิง
09.40 ลาว – ไทย

มวยไทย
รุ่น 45 กก. หญิง
14.00 ลาว – ไทย
รุ่น 54 กก. ชาย
14.00 มาเลเซีย – ไทย
รุ่น 63.5 กก. ชาย
14.00 ไทย – กัมพูชา
รุ่น 48 กก. ชาย
14.00 ไทย – กัมพูชา

รักบี้
ทีมหญิง
08.40 อินโดนีเซีย – ไทย
11.20 ไทย – ลาว
14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
ทีมชาย
09.40 สิงคโปร์ – ไทย
12.40 ลาว – ไทย
15.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

เซปักตะกร้อ
ทีมชาย
08.30 มาเลเซีย – ไทย

ยิงปืน
08.00 ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร ชาย

สเกตบอร์ด
12.00 ดาวน์ฮิลล์ หญิง
12.00 สตรีท หญิง
14.00 ดาวน์ฮิลล์ ชาย
14.30 สตรีท ชาย

ซอฟต์เทนนิส
หญิงเดี่ยว
09.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
10.00 ไทย – อินโดนีเซีย

เทเบิลเทนนิส
หญิงคู่ รอบรองฯ
09.00 สิงคโปร์ – ไทย
09.00 สิงคโปร์ ไทย

เทควันโด
12.00 พุมเซ่ บุคคลชาย
12.30 พุมเซ่ บุคคลหญิง
13.50 พุมเซ่ ทีมผสม
14.40 พุมเซ่ ทีมชาย
15.00 พุมเซ่ ทีมหญิง
16.00 ฟรีสไตล์ พุมเซ่ บุคคลชาย
16.30 ฟรีสไตล์ พุมเซ่ บุคคลหญิง
17.00 ฟรีสไตล์ พุมเซ่ ทีมผสม

เทนนิส
หญิงคู่ รอบชิงฯ
10.00 อินโดนีเซีย – ไทย
คู่ผสม รอบชิงฯ
14.00 อินโดนีเซีย – ไทย

วอลเลย์บอล
ทีมหญิง
14.30 ไทย – เวียดนาม