ซีเกมส์ ซีเกมส์ 2019 ทีมชาติไทย โปรแกรมซีเกมส์

โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 8 ธันวาคม 2562

Home / ข่าวกีฬารอบโลก / โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 8 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันทีมชาติไทย ซีเกมส์ 2019

ประเทศฟิลิปปินส์

วันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2562

ว่ายน้ำ
08.00 ท่ากบ 50 เมตร ชาย
08.04 ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
08.07 ท่าผสม 400 เมตร บุคคลชาย
08.18 ท่าผสม 400 เมตร บุคคลหญิง
08.30 ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
09.00 ท่าผสม 4×100 เมตร หญิง

ยิงธนู
08.30 ธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
09.20 ธนูโค้งกลับ ทีมชาย
12.00 ธนูโค้งกลับ ทีมผสม
12.40 ธนูโค้งกลับ บุคคลหญิง
13.20 ธนูโค้งกลับ บุคคลชาย

กรีฑา
05.30 เดินระยะไกล 10 กม. หญิง
08.00 กระโดดไกล หญิง
08.20 วิ่ง 100 เมตร หญิง
09.00 วิ่ง 100 เมตร ชาย
09.30 วิ่ง 400 เมตรหญิง
09.40 พุ่งแหลน หญิง
16.10 กระโดดค้ำถ่อ หญิง
16.20 วิ่ง 1,500 เมตร หญิง
16.30 วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
17.40 กระโดดสูง ชาย
18.15 ขว้างค้อน หญิง
18.25 ทุ่มน้ำหนัก ชาย

แบดมินตัน
หญิงเดี่ยว รอบรองฯ
12.05 ไทย – อินโดนีเซีย
13.45 มาเลเซีย – ไทย
ชายเดี่ยว รอบรองฯ
13.05 ไทย – สิงคโปร์
13.45 ไทย– มาเลเซีย
หญิงคู่ รอบรองฯ
14.30 ไทย – มาเลเซีย
ชายคู่ รอบรองฯ
14.30 ไทย – มาเลเซีย

กีฬาบิลเลียด
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว
09.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว
12.00 ไทย – มาเลเซีย
พูล 9 ลูก หญิงคู่
12.00 สิงคโปร์ – ไทย
12.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
บิลเลียดอังกฤษ ชายเดี่ยว
15.00 สิงคโปร์ – ไทย

โบว์ลิง
08.00 ประเภทชาย
09.00 ประเภทหญิง

มวยสากล
รุ่น 51 กก. หญิง รอบรองฯ
14.00 จุฑามาศ จิตรพงษ์ (ไทย) – ไอริส แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์ )
รุ่น 52 กก. ชาย รอบรองฯ
14.00 อมฤต เยาว์ดำ (ไทย) – โฮเซ่ เบเร็ตโต้ (ติมอร์เลตเต้)
รุ่น 60 กก. ชาย รอบรองฯ
14.00 คุณาทิป ปิดนุช (ไทย) – ฟาร์รันด์ ปาเปแดง (อินโดนีเซีย)
รุ่น 60 กก. หญิง รอบรองฯ
17.00 สุดาพร สีสอนดี (ไทย) – วี เสรย์ฮอก (กัมพูชา)
รุ่น 64 กก. ชาย รอบรองฯ
17.00 อธิชัย เพิ่มทรัพย์ (ไทย) – เจมส์ ปาริครี่ (ฟิลิปปินส์)
รุ่น 81 กก. ชาย รอบรองฯ
17.00 อนวัช ถองกระโทก (ไทย) – ทุน เย ลิน (มาเลเซีย)

ฟันดาบ
เซเบอร์ ทีมหญิง
09.00 อินโดนีเซีย – ไทย
เอเป้ ทีมชาย
09.45 มาเลเซีย – ไทย

ฟุตบอล
ทีมหญิง รอบชิง
19.00 ไทย – เวียดนาม

กอล์ฟ
06.00 ทีมหญิง
06.00 ทีมชาย

อินดอร์ฮอกกี้
ทีมหญิง
13.15 ไทย – สิงคโปร์
15.00 สิงคโปร์ – ไทย

มวยไทย
รุ่น 48 กก. ชาย รอบชิง
14.00 ไทย – มาเลเซีย
รุ่น 45 กก. หญิง รอบชิง
14.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
รุ่น 54 กก. ชาย รอบชิง
14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
รุ่น 63.5 กก. ชาย รอบชิง
14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

รักบี้
ทีมหญิง
08.00 ไทย – มาเลเซีย
11.00 สิงคโปร์ – ไทย
ทีมชาย
10.00 ไทย – มาเลเซีย
12.20 ไทย – อินโดนีเซีย

เซปักตะกร้อ
ทีมชุดชาย
09.00 เมียนมาร์ – ไทย
ทีมหญิง
15.00 ไทย – มาเลเซีย
ทีมชาย
15.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
16.00 มาเลเซีย – ไทย

ยิงปืน
08.00 ปืนยาวอัดลม เมทัลลิก ซิลลูเอต ผสม

เทเบิลเทนนิส
ชายเดี่ยว
10.20 ไทย – เมียนมาร์
14.20 ไทย – เวียดนาม
15.40 ไทย – กัมพูชา

เทควันโด
รุ่น 57 กก. หญิง
12.00 เวียดนาม – ไทย
รุ่น 68 กก. ชาย
12.15 เมียนมาร์ – ไทย
รุ่น 74 กก. ชาย
13.00 ไทย – กัมพูชา
รุ่น 87 กก. ชาย
13.15 เวียดนาม – ไทย
รุ่น 62 กก. หญิง
14.00 ญนิตย์ ภูธนัตถ์วฤนร์ (ไทย)

วอลเลย์บอล
ทีมชาย รอบรองฯ
17.00 ไทย – ฟิลิปปินส์