ซีเกมส์ ซีเกมส์ 2019 ทีมชาติไทย โปรแกรมซีเกมส์

โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 8 ธันวาคม 2562

Home / ข่าวกีฬารอบโลก / โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 8 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันทีมชาติไทย ซีเกมส์ 2019

ประเทศฟิลิปปินส์

วันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2562

ว่ายน้ำ
08.22 ท่ากบ 100 เมตร หญิง
08.26 ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย
08.29 ท่าผีเสื้อ 100 เมตร หญิง
17.00 ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง
18.25 ผลัดผสม 4×100 เมตร ชาย

ยิงธนู
ทดกำลัง ทีมหญิง รอบชิง
08.55 อินโดนีเซีย – ไทย
ทดกำลัง ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
09.20 ไทย – อินโดนีเซีย
ทดกำลัง บุคคลหญิง รอบชิง
13.00 ไทย – มาเลเซีย
ทดกำลัง บุคคลชาย รอบชิง
13.40 ไทยไทย

กรีฑา
05.15 เดินระยะไกล 50 กม. ชาย
07.30 วิ่ง 5,000 เมตร ชาย
08.00 ทศกรีฑา ชาย
08.20 วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง
16.50 พุ่งแหลน ชาย
17.40 วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย
18.05 วิ่ง 800 เมตร หญิง
18.10 กระโดดสูง หญิง
18.30 ขว้างจักร หญิง
18.40 วิ่ง 800 เมตร ชาย
19.05 วิ่ง 4×100 เมตร หญิง
19.30 วิ่ง 4×100 เมตร ชาย

แบดมินตัน
หญิงคู่ รอบชิง
14.00 อินโดนีเซีย – ไทย
ชายคู่ รอบชิง
15.00 ไทย – มาเลเซีย

บาสเกตบอล
ทีมชาย รอบรองฯ
14.45 ไทย – เวียดนาม

แฮนด์บอลชายหาด
ทีมชาย
18.00 ไทย – เวียดนาม

กีฬาบิลเลียด
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบรองฯ
15.00 ลาว – ไทย

มวยสากล
รุ่น 54 กก. หญิง รอบชิง
14.30 ไทย – เวียดนาม
รุ่น 60 กก. หญิง รอบชิง
15.45 ไทย – ฟิลิปปินส์
รุ่น 52 กก. ชาย รอบชิง
16.45 ฟิลิปปินส์ – ไทย
รุ่น 56 กก. ชาย รอบชิง
17.15 ไทย – เวียดนาม
รุ่น 60 กก. ชาย รอบชิง
17.45 ฟิลิปปินส์ – ไทย
รุ่น 69 กก. ชาย รอบชิง
18.45 ฟิลิปปินส์ – ไทย
รุ่น 81 กก. ชาย รอบชิง
19.45 ไทย – เวียดนาม

อินดอร์ฮอกกี้
ทีมหญิง รอบรองฯ
12.30 ไทย – สิงคโปร์
ทีมชาย รอบรองฯ
14.30 ไทย – สิงคโปร์

คาราเต้โด
รุ่นเกิน 61 กก. หญิง
08.40 ไทย – อินโดนีเซีย
รุ่นต่ำกว่า 75 กก. ชาย
08.40 ไทย – เมียนมาร์
รุ่นเกิน 75 กก. ชาย
09.15 ไทย – อินโดนีเซีย

คิกบ็อกซิ่ง
รุ่น 55 กก. คิกไลต์ หญิง รอบชิง
15.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
รุ่น 69 กก. คิกไลต์ ชาย รอบชิง
16.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

เซปักตะกร้อ
ทีมหญิง
09.00 ไทย – เวียดนาม
14.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
ทีมชาย
10.00 สิงคโปร์ – ไทย
15.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

เทเบิลเทนนิส
หญิงเดี่ยว
09.00 ไทย – เมียนมาร์
09.40 ไทย – เวียดนาม
15.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
15.40 ไทย – ฟิลิปปินส์
ชายเดี่ยว
13.00 ไทย – มาเลเซีย
14.20 ไทย – สิงคโปร์

เทควันโด
รุ่นต่ำกว่า 46 กก. หญิง
12.45 ไทย – เมียนมาร์
รุ่นต่ำกว่า 58 กก. ชาย
13.00 ไทย – ติมอร์
รุ่นต่ำกว่า 49 กก. หญิง
13.40 ไทย – อินโดนีเซีย
รุ่นต่ำกว่า 63 กก. ชาย
13.45 เมียนมาร์ – ไทย
รุ่นต่ำกว่า 53 กก. หญิง รอบรองฯ
15.45 ไทย – ?

วอลเลย์บอล
ทีมหญิง รอบชิง
17.00 ไทย – เวียดนาม